37 वर्षीय पुरुषानं दिला बाळाला  जन्म ! लोक म्हणाले

नवी दिल्ली :   विज्ञानात सुधारणा झाल्यापासून, आपल्याला अनेक विचित्र गोष्टी पहायला मिळतात ज्या सामान्यतः लोकांना दिसत नाहीत किंवा ऐकू येत नाहीत. या कारणास्तव, लोकांची विचार करण्याची आणि समजून घेण्याची पद्धत जुनी आहे. नुकतेच अमेरिकेत राहणाऱ्या एका ट्रान्सजेंडर पुरुषासोबत असेच काहीसे घडले. वास्तविक, त्या व्यक्तीने आपल्या मुलाला जन्म देऊन सर्वांना आश्चर्यचकित केले. पण लोक त्याला मुलाचे वडील नव्हे तर आई म्हणू लागले! यामुळे त्या व्यक्तीला दु:ख झाले आणि त्याने आपला राग तीव्रपणे काढला.

अमेरिकेतील लॉस एंजेलिस येथे राहणारा 37 वर्षीय बेनेट कास्पर-विलियम्स हा ट्रान्सजेंडर पुरुष आहे. 7 वर्षांपूर्वी 3 लाखांहून अधिक रुपये खर्च करून स्तन काढले जाईपर्यंत ती महिला होती. पण बेनेटने आपला महिला प्रायव्हेट पार्ट बदलला नाही कारण त्याला आई बनण्याचा आनंद घ्यायचा होता. 2017 मध्ये त्याची मलिक नावाच्या व्यक्तीशी भेट झाली. दोघेही एकमेकांच्या प्रेमात पडल्यावर त्यांनी कुटुंबाला पुढे नेण्याचा निर्णय घेतला.